ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2013, 16:35   #7
FighterJz
Senior Member

Car Brand: Mazda Fighter
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 13 FighterJz is on a distinguished road
ขอบคุณครับ

รู้สึกแปลกใจตรงที่วาล์วน้ำ 82 องศา 76.5 องศา
สิ่งที่ให้ผลแตกต่างกันคือ 76.5 จะไม่มีคราบสีเขียวที่ฝา+คอถังพักน้ำ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
ใช้ปกติไปก่อน2วันครับแล้วดูว่าน้ำเต็มระบบแน่ๆอยู่ต รงไหนของหม้อพักตอนเครื่องเย็น
ถ้าไม่เต็มหรือไม่พอ(มีปัญหา)มันจะดูดกลับจนแห้ง(กรณ ีผมจุกฝาหม้อน้ำหลุดเลยเปิดฝาน้ำไม่เต็มหม้อน้ำเติมแ ล้วเปลี่ยนฝาใช้ได้ปกติครับ) ถ้าได้ตำแหน่งแล้วปากกาขีดไว้ครับ ถ้าไม่ต่ำกว่าเดิมก็ปกติครับ
FighterJz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม