ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2013, 16:43   #1
anakin99
Junior Member

รูปส่วนตัว anakin99

Car Brand: CEFIRO 2.0
Engine Type: 1j
คะแนน: 0 anakin99 is on a distinguished road
งานเข้าแล้วครับ

สืบเนื่องจากปัญหาความร้อนที่ผิดปกติ 1JZ GE และลองตรวจสอบอาการบื่องต้น พบว่าน้ำมันบริเวณที่เติมน้ำมัน และที่ตรวจเช็คน้ำมันมีสี่นม ขุ่น จากที่หาข้อมูลเบื้องต้น นาจะปะเก็นฝาแตก แต่ต้องลุ้นต่อว่าฝาจะโกงหรือไหม พี่ๆ คิดว่าไหนๆก็เปิดฝาแล้วผมควรต้องเช็คไรบางครับ เอ้อลืมบอกช่างที่ทำแกบอกว่าค่าแรงรวม ปาดฝา 6000 คิดว่าราคาแรงไปไหมครับและอายุการใช้งานของเคร่ืองตั วนี้ น่าจะอยุ่ได้อีกกี่ปี เพราะตังยังไม่มีครับ
anakin99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to anakin99 For This Useful Post:
joe-civil@jz (14-09-2013)