ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-09-2013, 10:49   #7
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
รถผมทุกวันนี้แก๊สวิ่งดีกว่าน้ำมันครับ AG+KME gold ครับ
ใช้แก๊สจะวิ่งดีหรือไม่ผมว่าอยู่ที่คนจูนมากกว่าครับ
อุปกรณ์ดี เครื่องดี โปรแกรมดี จูนห่วยแตกหรือไม่เข้าใจวิธีปรับจูน ยังไงก็วิ่งสู้น้ำมันไม่ได้อยู่ดีครับ ส่วนมากที่ผมเจอ(ติดแก๊สหัวฉีดจากที่อื่นมาแล้วเอามา ให้ผมแก้ให้ ) ก็คือ ออโตจูนอย่างเดียวแล้วก็บอกลูกค้าได้แค่นี้แหละเพราะ อะไรนะรึ เพราะช่างที่ทำมันจูนไม่เป็นครับ สรุปถ้า Hardware สมบูรณ์ ขนาดรูหัวฉีดเหมาะสม และปรับจูนถูกต้องตามหลักการรับรองว่าLPG ออกเทน 105 ยังไงก็วิ่งกว่าแก๊สโซฮอร์95 แน่นอนครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to borancar For This Useful Post:
Khun_Thian (12-09-2013)