ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2013, 22:56   #1
Ding_Joop
Junior Member

Car Brand: Cefiro
Engine Type: JZ
คะแนน: 0 Ding_Joop is on a distinguished road
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ 1jz gte ผีเข้าผีออกครับ

เครื่อง 1 j boเดี่ยว ปรักหนา a31 บูส1บาร์ ใช้โซฮอ95ล้วน ป้มติกวาวโบ้ เรกกูเรตHKSตัวใหญ่ แรงดันเบนซินเดินเบาอยู่ที่3.5บาร์ ติกไม่ถอย หัวเทียนไม่แน่ใจแต่ช่างบอกว่าเข็มเบอร์7แบบอีรีเดีย มครับ
คืออาการรถเป็นดังนี้ครับ
จากที่สังเกตนะครับถ้าวันใหนรถมีปัญหาอาการจะเป็นดัง นี้ครับ
รอบเครืองจะตกมาอยู่ที่ประมาน700 rpm นิดๆ(ไม่เปิดแอร์)ครับส่วนใหญ่จะเป็นตอนอากาศร้อนมาก แล้วรถติดจัดและอากาศชื้นแบบฝนกำลังจะตกอะครับและจะร ู้สึกว่ารถมันวิ่งหนืดๆต้องกดคันเร่งเยอะกว่าปรกติแต ่ลอยตัวไปเรี่อย150-160km/hโดยใช้รอบเรื่องไม่สูงมากได้ครับแต่เวลาซัดเค รื่องจะมีอาการสะดุดปุ้งปั้งๆๆๆคล้ายกับว่าหัวเทียนจ ุดระเบิดได้ไม่เต็มที่ ทีประมาณ 400RPMและบูสก็ปรกติ1บาร์ครับ
ถ้าอาการรถผมปรกติเวลารถผมเดินเบารอบจะอยู่ที่ประมาณ 800 rpm(ไม่เป็ดแอร์) ครับ
ขับดีครับกดคันเร่งนิดเดียวรถวิ่งดีครับและเวลาซัดเส ียงเครื่องก็แผ็ดๆๆปรกติเลยครับรอบเครื่องไม่ทันดูเล ยครับ
ปล1.ไม่รูเกียวป่าวนะครับคือเวลาเดินเบาแล้วลองยำเบร คเล่น2-3ทีรอบเครื่องจะสูงขึ้นนิดๆครับ
ปล2.ตอนแรกนิกว่าฝาสูบมีปัญหาจึงทำฝาสูบใหม่ที่ร้านเ งาครับโดยการเช็คเรียบเปลี่ยนยางตีนวาวแล้วอาการดังก ล่าวก็ไม่หายครับเปลี่ยecuไหม่ก็ไม่หายครับ
(((ยาวหน่อยนะครับแต่ผมต้องการให้ข้อมูลที่ละเอียดใน การพิจรนาครับ ลบกวนขอความเมตตาช่วยเหลือด้วยครับผมงงจริงๆครับ))): confused:

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ding_Joop : 13-09-2013 เมื่อ 21:35. เหตุผล: รบกวนสอบถามคุน เคคลองสามเพิ่มเติมครับ
Ding_Joop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Ding_Joop For This Useful Post:
ต้นซัง (13-09-2013)