ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-08-2013, 20:52   #2
aut
Junior Member

คะแนน: 0 aut is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amorn1003 อ่านกระทู้
รบกวนหน่อยครับ 2 เจฝาดำ เจออาการรอบต่ำ เหมือนจะดับกระตุกสั่นไปทั้งคัน ไม่รู้คิดไปเองหรือป่าวจะเป็นหลังจากฝนตกอากาศเย็นๆ เพราะเคยเป็นมาครั้งแล้วครับ แต่พอวิ่งไปหาช่างหาย วันนี้เป็นอีกแล้วเช้าปกติ เย็นฝนตก สั่นเลย ปิดแอร์รอบ700 เปิดแอร์ 500 สั่นแต่ไม่ดับครับ อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรครับ กล่องหรือป่าว เพราะตอนที่วิ่งไปหาช่าง บอกว่าไม่กล่องก็ระบบไฟ ถ้าเป็นที่กล่องจะหาร้านที่ไหนรับซ่อมครับ
ผมเคยเป็นครับน้ำเข้าหัวเทียน เนื่องยางขอบฝากระโปรงหมดสะภาพ น้ำรั่วเข้าได้ ผมแก้ปัญหาโดยถอดยางออกมาแล้วทำความสะอาดและใช้กาวปร ะเก็นทา ประกอบเข้าไปฬหม่ 3ปีแล้วไม่มีปํหญหานี้อีกเลย
aut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to aut For This Useful Post:
Amorn1003 (29-08-2013)