ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-06-2013, 15:40   #1
tayaken
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j vvti turbo
คะแนน: 0 tayaken is on a distinguished road
สอบถามอู่ซ่อมเกียร์ 1j vvti turbo ครับ

สวัสดีคับ ผมเคนคับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ผมใช้รถ toyota soarer ปี 98 เครื่อง 1j vvti turbo แต่ตอนนี้เกียร์มีปัญหา อาการเริ่มแรกพอสตาร์ทเครื่องแล้วออกตัวจะกระตุก แต่ถ้าสตาร์ทเครื่องแล้ววอร์มให้รอบลดลง เข้าเกียร์จะไม่มีปัญหาอะไร รถไม่ค่อยได้ใช้ พอมาใช้ช่วงหลังเวลาวิ่งมีเสียงวี๊ดเบาๆ ตามรอบเครื่อง เมื่อวานเอาเข้าอู่ เช็คแล้วช่างบอกว่ายังใช้ได้อยู่ต้องให้เสียงดังมากก ว่านี้ แต่พอขับออกมาจากอู่ ปรากฎว่าเร่งเครื่องแล้วรถไม่เร่งตาม ต้องประคองขับมาเรื่อยๆ พอถึงบ้านเช็คน้ำมันเกียร์แล้ว ไม่พร่อง เลยอยากสอบถาม ดังนี้ 1. อาการแบบนี้ซ่อมได้ปะคับ ถ้าได้มีอู่แนะนำไหม 2. ถ้าต้องซื้อเกียร์ใหม่ เกียร์บิวด์ราคาประมาณเท่าไร ซื้อได้ที่ไหน ช่วยแนะนำด้วยคับ
tayaken is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม