ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-02-2013, 02:15   #2173
jksmirth
ClubJZ Web Register

Car Brand: sport rider
Engine Type: 2jZ GE
คะแนน: 0 jksmirth is on a distinguished road
สวัสดีครับ..เป็นสมาชิกใหม่อยากสอบถามข้อมูล sport rider มากมายครับ...คือผม ตอนนี้ผมได้เจ้ารถคันนี้มาขับครับ เป็น ตัว ปี 2000 วาง 2jz GE + แก๊สมาแล้วครับ(ได้มาตอนติดแก๊สมาได้ประมาณ 40000 กม ) ...เกียร์ออโต้ ขับ 2 เฟืองท้ายเดิม ยางมิชลินและแม๊ก17 เดิมของฟอร์จูนเนอร์ครับ...แก๊สเป็นมิกเซอร์ครับ...ส ่วนหม้อน้ำเดิมใช้พัดลมเบนซ์ครับ...เปลี่ยนของเหลวแล ะสายพานมาใหม่หมดแล้วครับ...ไม่แน่ใจครับว่าข้อมูลเบ ื่องต้นที่ให้มาพอจะให้พี่ๆ ตอบคำถามได้ไหม..คือทราบเท่านี้ครับกำลังเก็บข้อมูลอ ยู่
คำถามนะครับ
1.รถผมไม่ค่อยมีกำลังเลยอ่ะครับ...ออกตัวช้าแต่ปลายถ ้าวิ่งยาวๆหน่อย140-150 พอได้ครับ....แต่เวลาขึ้นเขากำลังน้อยมาก..ล่าสุดเมื ่อวานไปขึ้น พระตำหนักเขาค้อมา ตรงทางขึ้นดึงเกียร์มา L แล้วเปลี่ยนเป็นน้ำมัน ปิดแอร์ วิ่ง ..ขึ้นเกือบไม่ได้ครับ ความเร็วประมาณ 20 จากไมล์หน้าปัดนะครับ..ผมคิดว่าถ้าชันกว่านี้ เช่นไปทับเบิก คงไม่ไหวแน่นอน..อยากถามว่าผมต้องทำยังไงดีครับ ไปปรับแก้ยังไงดีเอ่ย...ที่ทำให้รถมีกำลังอ่ะครับ

2.คือตอนที่ขึ้นพระตำหนักเขาค้อเนี่ย หม้อน้ำไม่ฮีตครับ แต่ น้ำไหลมาที่หม้อพักเกือบ เต็ม เดือดดังบุ๊บๆเลยทีเดียว....ผมควรจะเปลี่ยนหม้อน้ำหร ือ พัดลมหม้อน้ำ ไหม ..ถ้าเปลี่ยนต้องใช้อะไรยังไงครับ..(พัดลมผมก็อยากเป ลี่ยนเหมือนกันครับเพราะมันดังมากๆ)
3.ตอนนี้ผมใช้ท่อเดิม มีน้องแนะนำให้ไปเปลี่ยนท่อเบนซิน สำหรับเครื่องเจ จะทำให้กำลังต้นดีขึ้น...อยากถามว่ามันต่างกันมาไหมค รับ สำหรับพี่ๆคนที่เปลี่ยนมาแล้ว
4.ตอนนี้ ราคาแก๊สลิตละ13.90 บาท รถผม กินแก๊สที่กิโลละ 2.50 บาท เยอะไปไหมครับผม
5.ผมย้ายมาทำงานที่พิดโลก ครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านไหนอยู่พิดโลกหรือมีอู่ทำสปอร์ต ไรเดอร์ดีๆแนะนำบ้างไหมครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ..ถ้าได้คำตอบแล้วผมจะรีบไปทำด่วน. ..ขับไม่สบายใจเลย ยิ่ง เวลา ขึ้นเขากลับบ้านที่ขอนแก่นด้วยแ้ล้ว อืดมากๆๆเลยครับ
jksmirth is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม