ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-01-2013, 11:24   #4
Aushdang
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo
Engine Type: 1JZ vvtiTurbo
คะแนน: 0 Aushdang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thawit.ch อ่านกระทู้
รถผม 1J gte ปลั๊กหนา ติดแก๊สมิกเซอร์มีอาการสตาร์ทลากยาว 5-8 วิแต่เครื่องติดเป็นทุกเช้าหรือทิ้งไว่ให้เครื่องเย็ นเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน
1. ลองถอดท่อน้ำมันก่อนเข้ารางหัวฉีดแล้วสตาร์ทแก๊สตอนเ ช้าก็ยังเหมือนเดิม(คิดว่าหัวฉีดรั่ว)
2. เปลี่ยนออกซิเจนเซ็นเซอร์+เซ็นเซอร์น้ำปลั๊กเขียว+เซ อร์วัดอุณหภูมิแล้วไม่หาย
3. ลองถอดท่อแก๊สที่มิกเซอร์ทิ้งไว้ตอนเช้ามาใส่แล้วสตา ร์ทก็ลากยาวเหมือนเดิม
เลยสอบถามผู้ที่เคยมีอาการแบนี้ครับควรแก้ไขอย่างไร
(พอเครื่องติดก็วิ่งปกติทั้งแก๊สและน้ำมัน)
ผมอยู่แถวนนทบุรีใครมีกล่องให้ลองสลับบางครับ
อาการเดียวกันเลย คับผม เช็คมาหมดแล้วเหมือนกัน
ผมอยากจะขอรบกวนสลับกล่อง ECU ด้วยว่าเป้นอย่างไรบ้าง
Aushdang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม