ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-12-2012, 18:13   #567
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeuk77 อ่านกระทู้
ขออนุญาตสอบถามครับว่าผมใช้ a31 2j-gte มีปัญหาคือว่ารถผมเวลาเปิดแอร์จะเย็นฉ่ำไปสัก 20-30 นาทีแอร์มันเหมือนไม่มีลมออกครับ มีไอขาวๆ ออกมาจากช่องแอร์ ต้องกดตัด ac สักพัก แล้วเปิดacใหม่ ลมก็จะออกมาเหมือนเดิมเย็นฉ่ำ ความรู้สึกเวลาคอมแอร์มันตัดแค่ไม่น่าเกิน 1 นาทีก็ต่อใหม่อีกแล้วครับแถมเวลาคอมแอร์ทำงานทำนานด้ วยสิครับ ถ้าไม่มีแดดนี่ในรถหนาวเลยต้องคอยกดตัด ac เอง เป็นหน้าจอดิจิตอลนะครับ ปรับอุณภูมิยังไงก็ไม่มีผลเหมือนแค่ไว้เปิดกับปิดแอร ์เท่านั้นตั้งอุณหภูมิไรไปก็เท่านั้น อีกทั้งยังมีน้ำแอร์ทีหยดลงพื้นถนนข้างนอกเยอะมาก อยากสอบถามว่าอาการที่ว่านี้มันเป็นเช่นไร แล้วควรต้องแก้ไขยังไงครับ
อาการของคอยล์แอร์เริ่มตันครับ แอร์เย็นแต่พอเย็นแล้วลมไม่ออกเพราะว่า แผงคอยล์เย็นเริ่มเป็นน้ำแข็งครับ ล้างตู้ก่อนครับ ส่วนเทอร์โมเสียหรือไม่ค่อยมาตรวจสอบอีกที
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
joeuk77 (27-12-2012)