ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-12-2012, 23:20   #565
joeuk77
Junior Member

Car Brand: nissan
Engine Type: 2 jz gte
คะแนน: 0 joeuk77 is on a distinguished road
ขออนุญาตสอบถามครับว่าผมใช้ a31 2j-gte มีปัญหาคือว่ารถผมเวลาเปิดแอร์จะเย็นฉ่ำไปสัก 20-30 นาทีแอร์มันเหมือนไม่มีลมออกครับ มีไอขาวๆ ออกมาจากช่องแอร์ ต้องกดตัด ac สักพัก แล้วเปิดacใหม่ ลมก็จะออกมาเหมือนเดิมเย็นฉ่ำ ความรู้สึกเวลาคอมแอร์มันตัดแค่ไม่น่าเกิน 1 นาทีก็ต่อใหม่อีกแล้วครับแถมเวลาคอมแอร์ทำงานทำนานด้ วยสิครับ ถ้าไม่มีแดดนี่ในรถหนาวเลยต้องคอยกดตัด ac เอง เป็นหน้าจอดิจิตอลนะครับ ปรับอุณภูมิยังไงก็ไม่มีผลเหมือนแค่ไว้เปิดกับปิดแอร ์เท่านั้นตั้งอุณหภูมิไรไปก็เท่านั้น อีกทั้งยังมีน้ำแอร์ทีหยดลงพื้นถนนข้างนอกเยอะมาก อยากสอบถามว่าอาการที่ว่านี้มันเป็นเช่นไร แล้วควรต้องแก้ไขยังไงครับ
joeuk77 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม