ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2012, 19:03   #1
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
อาจจะไม่เกี่ยวกับjz ขออภัย ถามพี่ๆช่างหน่อยครับ

Toyota Altis ปี 02 รุ่น J-vvti

ติดแก๊สหัวฉีดมา5ปีได้แล้วครับ

เมื่อ1พย.เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย...

จอดอู่มา40กว่าวัน วันนี้ไปรับกลับบ้านรอบเดินเบาน้ำมันปกติครับ

แต่พอเปิดแก๊สมีเสียงเตือนแก๊สหมดแล้วเครื่องก็สั่น

ช่างที่อู่บอกให้เติมแก๊สให้เต็มถ้าไม่หายต้องจูนใหม ่

แต่อุบัติเหตุครั้งนี้ไม่ได้กระทบอะไรต่อระบบแก๊สและ ช่วงล่างนะครับ จริงหรือไหมที่จอดทิ้งไว้นานๆแล้วแก๊สหมดครับ

จริงหรือไหมที่จอดนานๆแล้วต้องจูนใหม่

Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม