ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-12-2007, 18:49   #1
natavut2680
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 natavut2680 is on a distinguished road
2J fixmix บน Sport rider 5L เสร็จแล้ว

วางมาแล้วครับ สภาพเครื่องเดินดีมาก ๆ ไม่มีปัญหา เบาดับ , กลิ่นเข้าห้องโดยสาร , กำลังเช็คอัตราการกิน gas อยู่ครับ แล้วจะรายงานความคืบหน้าถึงปัญหาการใช้งาน เพราะพึ่งใช้ได้ 3 วัน เท่านั้นครับ เครื่องแรง(เกินความต้องการไปหน่อย) เลยไม่กล้าใช้ความเร็ว เพราะขับรถช้าเป็นนิสัยอยู่แล้ว แต่ก็พอใจงานมากครับ แล้วจะนำรูปมาให้ดูเพื่อให้ผู้รู้วิจารณ์และแนะนำหน่ อยครับ
อู่ที่ผมไปติดตั้งนี่ อยู่แถว รัตนาธิเบศก์ ซ.17 ครับ 2J + Fix Mix LPG ถัง 58 Ltr. 57,000 (รวมเทิร์นเครื่อง 5L) แล้วครับ ไม่ได้ต่อราคาเค้าเลย เพราะพี่ช่างเข้าบอกว่า ขอให้ดูงานเค้าดีกว่า รับรองไม่ผิดหวัง ก็เรียบร้อยดีครับ แต่มีอยู่อย่างเดียว ที่อยากจะถามผู้รู้ ครับ
1) ที่หน้าปัด ขึ้นไฟโชว์ ที่สัญญาณ สายพานทาร์มมิ่ง น่ะครับ ถามช่างเค้า เค้าบอกว่า ขับ ๆ ไป มันก็จะดับไปเอง ไม่มีอะไร ไม่มีผลกระทบอะไรกับเครื่อง จริงอย่างเค้าว่าหรือเปล่าครับ
เพราะรู้สึกเหมือนจะเคยอ่านกระทุ้เก่า ๆ ที่ว่า ไฟ Engine โชว์ ใช่อันนี้หรือเปล่านะครับ แล้วถ้าโชว์แล้วจะเป็นยังไง ทำยังไงถึงจะไม่ให้โชว์ รบกวน ท่านผู้รู้แนะนำให้ทีนะครับ ไม่รู้ต้องนำไปเช็คด้วยคอมหรือเปล่า ก็อยากนำเข้าไปเช็คเหมือนกัน เพราะอู่ที่ติดตั้งมานี้ เค้าไม่มีคอมพิวเตอร์เช็คให้น่ะครับ ก็ไม่ทราบว่า เล็ก ๆ น้อย ๆ อาจมีการผิดพลาดไปหรือเปล่า ถ้าทำให้เรียบร้อยสมบูรณ์ได้ก็จะดีกว่า
ผมอยู่แถว สามแยกเกษตร ไม่ทราบว่า อู่แถวไหนสามารถตรวจเช็ค code (ฟังเค้ามาอีกที) หาจุด error ได้และสามารถแก้ไขให้สมบูรณ์ ได้ น่ะครับ
ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้ฟามรู้ ครับ
natavut2680 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม