ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2012, 19:13   #1997
Pong79
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Sport Rider, Civic Dimension , Suzuki Caribien
Engine Type: 2J-GE, D17A , G-13B
คะแนน: 18 Pong79 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellcorp อ่านกระทู้
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

Update เรื่อง Rancho 9000XL ปรับ9ระดับ
จากเดิมซื้อมาไม่ประทับใจเอามากๆกับอาการย้วยยวบยาบ ทางร้านที่ซื้อมาบอกให้ปรับ หน้า4 หลัง3 ใช้มาประมาณ3เดือน เมื่อเวลาวิ่งที่ความเร็วสัก100 ขึ้นแล้วมุดไปมา มีอาการท้ายกวาด เข้าโค้งรถเอียงทั้งลำ แต่เวลาขึ้นเนินหลังเต่านั้นนุ่มนวล จนเวียนหัวเพราะรถจะโยนนิดๆ จนแทบจะขายทิ้ง
เพราะตัวเปรียบนั้นคือของเพื่อนอีกท่านใช้ Amandaวิ่งได้หนึบหนับมากออกกระด้างๆ แถมบ่นผมทุกวันว่าจ่ายแพงกว่าทำไม อิอิ จนวันนี้ได้ลองปรับดูเป็น หน้า 4 หลัง 4 ผลที่ได้มุดไปมามั่นคงขึ้นม้ายกวาดนิดหน่อย
แต่อาการของด้านหน้านั้นต้องดึงพวงมาลัยช่วย ให้หน้ากลับมาอาจเพราะปรับนุ่มไป
ส่วนตัวคิดว่าต้องปรับเบอร์5 ให้หน้าหนืดหน่อย ส่วนเวลาขึ้นเนินหลังเต่านั้นวิ่งรูดตัดผ่านได้ ล้อหน้าขึ้นได้นุ่มนวล(ถ้าปรับเบอร์5 น่าจะกระแทกแรง)
ส่วนล้อหลังเมื่อลงเนินจะหล่นตึ้บคล้ายๆกระด้าง แล้ววิ่งต่อได้เลยไม่มีอาการหยุ่นๆเหมือนเดิมให้เห็น ส่วนตัวคิดว่า 4 4 นั้นเหมาะกับคนขับความเร็วสูงหน่อย แต่ได้อาการกระด้างกลับมา ส่วน 4 3 นั้น
เหมาะกับรถครอบครัววิ่งเนิบๆไม่เกินร้อย วิ่งดุ่ยๆไปเรื่อยๆ ยังงัยท่านใดปรับแบบใดรบกวนแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ
รถผมไม่แรง.. เจเดียว
ผมก็ปรับหลัง 3 ครับ
หน้าใช้กาเบียลกระบอกขาว
แรงโชชุดหน้าผมรู้สึกว่าปรับนิ่ม มันก็ยวบเกินไป ปรับแข็งมันก็กระด้างอีก (ภรรยาบ่นว่ากระเทือน) เลยถอดออก
Pong79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Pong79 For This Useful Post:
bellcorp (14-03-2012), sompol (15-03-2012)