ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-12-2011, 15:13   #6
nat_au1
Senior Member

รูปส่วนตัว nat_au1

Car Brand: bmw e34
Engine Type: 1jz gte vvt-i etcs-i
คะแนน: 0 nat_au1 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BirdyReds อ่านกระทู้
ถ้าตอนวิ่งน้ำมันเป็นปกติแล้วมั่นใจว่าหัวเทียนใหม่ ลิ้นปีกไม่สกปรก ก็ต้องมาไล่ระบบแก๊สครับ

1j โบ รูหัวฉีดต้อง 2.8 - 3.0 เป็นปกติ

หม้อต้มใช้ของยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร รองรับแรงม้าได้ถึงจริงหรือไม่?

ท่อทองแดงที่เดินมากี่มิล ที่ดีควร 8 มิล?

ที่เหลือก็ไล่ท่อแก๊สว่าเดินมาถูกต้องรึเปล่า? ไม่ช่เอาเข้าทางสูบหนึ่งหรือสูบหก อันนั้นไม่ดีแน่...

ถ้าทุกอย่างพร้อม ก็จุนใหม่ครับ ถ้าจุนไม่หายลองเปลี่ยนมือจูนครับ
ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำและข้อสังเกตุของคุณพี่ครับ เดี๋ยวไปบอกช่างให้ตรวจสอบตามนี้ครับ
ผมนัดช่าง(ร้านใหม่)ไว้วันเสาร์ ได้เรื่องอย่างไง เดี๋ยวมารายงานให้ทราบครับ
nat_au1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม