ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-11-2011, 21:39   #8
shocksenser
Member

คะแนน: 0 shocksenser is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
วางมิกซ์ที่ปากลิ้นเร่งแล้วถัดไปก็เจาะท่อแก๊สเข้าแล ะอีกท่อใกล้ ๆ ลิ้นเร่งสำหรับต่อเอาแก๊สไปเลี้ยงตัววอร์มครับ (ถ้ามองจากหน้ารถก็คือ มิกเซอร์--ท่อแก๊สเข้า--ท่อแก๊สออกเลี้ยงตัววอร์ม--ลิ้นเร่ง

ส่วนอีกวิธีคือฝังที่ท่ออินเตอร์ก่อนถึงปากลิ้นเร่ง จากที่ผมเคยใช้มาผมว่ามันเนียนดีกว่า แต่ก็อาจยุ่งยากในการทำครับ แต่วางที่ปากลิ้นเร่งก็เนียนครับเพราะเจลิ้นเร่งมันย าวพอครับ

อย่าลืมเจาะท่ออินเตอร์ฝั่งเทอร์โบเพื่อต่อท่อแรงดัน มาเข้าหม้อต้ม turbo ด้วยนะครับ
กระจ่างครับขอบคุณมากครับผมว่าแต่มิกที่วางที่ปากลิ้ นเอามาฝังเพื่อลดรูผ่านอากาศแต่เราไม่ต้องเจาะท่อแก็ สเข้าตรงตัวมิกเลยก็ได้ใช่ไหมครับ ขยับขึ้นไปจากตัวมิกแล้วค่อยเจาะดีกว่าใช่ไหมครับ ขอโทษนะครับที่ถามเยอะเพราะผมพยามยามศึกษาเองแล้วแต่ มิกมันอยู่ภายในท่อเรามองไม่เห็นก็เลยไม่รู้ตำแหน่ง แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
shocksenser is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to shocksenser For This Useful Post:
Chai (14-11-2011)