ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-11-2011, 11:50   #5
shocksenser
Member

คะแนน: 0 shocksenser is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้

ถ้าคุณไม่เจาะฝังเจ๊ทแล้วแก็สมันจะเข้าในท่อร่วมได้ไ งล่ะคัฟ....เห้อ....ผมว่าให้ร้านที่มีประสบการณ์ทำดี กว่านะคัฟ เพราะคุณเองผมคิดว่าไม่น่าเคยเป็นช่างมาก่อน ผมกลัวจะได้ไม่คุ้มเสียน่ะ.....
ก่อนอื่นขอขอบคุณนะครับที่แนะนำแต่ที่ผมถามกับตามในร ูปที่แนบมามันเป็นระบบดูด หรือ แบบMIXER ซึ่งจะใช้มิกเซอร์เป็นตัวดูดแก็สเข้าไปในท่อร่วมไอดี แล้วที่พี่แนะนำให้ฝั่งมิกไว้หน้าลิ้นซึ่งถ้ามีมิกแล ้วก็คือระบบดูดแล้วพี่จะให้เจาะท่อไอดีฝังหัวฉีดอีกท ำไมเพราะฝังหัวฉีดก็คือระบบหัวฉีดไม่ใช่หรอครับ ถ้าเป็นระบบหัวฉีดแล้วจะต้องใช้มิกทำไม ผมเป็นช่างครับแต่ก็ไม่ได้เก่งอะไรมากส่วนตัวไม่เคยต ิดระบบหัวฉีดแต่ระบบดูดหรือมิกเซอร์ทำอยู่ประจำ ก็เลยแค่สงสัยว่าจะวางมิกเซอร์ตำแหน่งไหนอย่างไรเท่า นั้นเอง ไม่ต้องใช้หัวฉีดหรือเจ็ทที่ว่ามา ผมถามเข้าใจยากหรอครับขอโทษด้วย ยังไงก็ขอบคุรที่แนะนำครับ จากที่ว่า....เห้อ.....ผมว่าถ้ามันลำบากใจขนาดนั้นพี ่ไม่ต้องตอบผมก็ได้นะครับรอท่านอื่นที่ยินดีมาตอบก็ไ ด้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shocksenser : 13-11-2011 เมื่อ 11:54.
shocksenser is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม