ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-10-2011, 07:01   #13
ทวิท
Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1J-GE-vvti
คะแนน: 0 ทวิท is on a distinguished road
Isuzu Cameo + 1JZ-GE_VVTI + GAS MIXer

รายการที่ผมแก้ไขครับ
๑. หม้อน้ำขนาดเดิม แต่เปลี่ยนเป็น ๒ ช่อง
๒. พัดลมดูด ๑๒ นิ้ว ๒ ตัวหลังหม้อน้ำ
๓. พัดลม ๘ นิ้ว เป่าหน้าหม้อน้ำด้านล่าง (ออยล์เกียร์เป็นแบบฝังใต้หม้อน้ำ) ตอนแรกยังไม่ใส่เวลารถติด หรือขึ้นทางชันเกียร์ร้อน
๔. เปลี่ยนหัวเทียนเย็นขึ้น ๑ เบอร์ จากเบอร์ ๕ เป็นเบอร์ ๖ แต่อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าทำให้ความร้อนลดลงหรือเปล่า โทรถามช่างเค แกแนะนำมาสำหรับรถใช้แก๊สครับเลยเอาสบายใจเปลี่ยนไปเ ลยดีกว่า

ทั้ง ๔ ข้อผมมาทำใหม่เองหลังจากวางเครื่องเสร็จแล้ว เพราะเจอปัญหาความร้อนในช่วงแรกเหมือนกัน หลังจากทำเสร็จก็ไม่มีปัญหามากวนใจอีกเลย เดือนหน้าก็ครบ ๒ ปีแล้วกับเจ้า เจแซทวีวีทีไอบวกแก๊สมิกของผม

ที่ผมเคยไปมานะครับ
๑. ขึ้นวังน้ำเขียวด้านสระบุรี ทะลุไปด้านปราจีน
๒. ขึ้นอุทยานแห่งชาติพุเตยขึ้นฝั่งทางออฟโรด ลงทางธรรมดา
๓. ไปบ้านที่อุดร ต่อไปสุรินทร์ กลับกรุงเทพฯ หรือ ไปสุรินทร์ ต่อไปอุดร กลับกรุงเทพฯ ปีละ ๓ ถึง ๔ ครั้ง ครับ
วิ่งความเร็วเฉลี่ย ๑๐๐ ถึง ๑๒๐ กม/ชม ครับ

เผือเป็นประโยชน์ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทวิท : 05-10-2011 เมื่อ 07:03.
ทวิท is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to ทวิท For This Useful Post:
note4you (05-10-2011), samulaiqoo (05-10-2011), tfr_jz (02-06-2012)