ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-10-2011, 21:04   #1888
note4you
Senior Member

รูปส่วนตัว note4you

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i GAS : LPG , AG , 58LT
คะแนน: 14 note4you is on a distinguished road
สวัสดีครับ

วันนี้ผมสังเกตุโคมไฟหน้ารถ ที่มันหมองๆๆเหลืองไปข้าง1 ผมสังเกตุ 2 ข้าง มันดูแล้วส่งสัยว่า เจ้าของเก่าเปลี่ยนมาข้างใดข้าง1หรือป่าว แล้วข้างไหนแท้ข้างไหนเทียม ข้างซ้าย หมองๆ มองในหลายๆๆมุม มุมตรงจะพบเพียงว่ามันหมองๆๆ แต่มองในมุมสูงจะห็น รอยแตกรายงา ในจุดโค้งตามรูปโครมไฟ แต่อีกข้างใสกิ๊กไม่พบรอยแตกรายงาในทุกๆๆมุม เรามีขอสังเกตุว่าเป็นของแท้ของเทียม ได้ยังไงครับ ผมสังเกตุแล้วด้านหน้าโคมที่ใสๆ ไม่มี อักษรใดๆ ทั้ง2ข้าง แต่ด้านหลังโครมที่มีสีดำพบว่ามีอักษร Toyota ... ก็เหมือนกันทั้ง2ข้าง

ข้างที่มันหมอง และแตกรายงา เป็นไปได้ไหมว่าเป็นของแท้ แต่มีอากาศเข้าไปได้ นานๆไปทำให้หน้าโคมไฟ มีรอยแตกรายงา หรือว่า รอยแตกรายงา จะพบในของเทียม

อีกเรื่องครับ ผมจะแจ้งเปลี่ยนเครื่อง แต่ใบคุ้มเครื่องเขาไปลงที่กรุงเทพ ขนส่งชลบุรี ให้ไปทำที่กรุงเทพ แนะนำหน่อยครับ ว่าขนส่งกรุงเทพ ตรงไหนสะดวกและเดินทางง่ายบ้างครับ คน ตจว.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย note4you : 03-10-2011 เมื่อ 21:07.
note4you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม