ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2011, 09:22   #2
BBMAN
Member

รูปส่วนตัว BBMAN

Car Brand: VIGO
Engine Type: 1JZ GTE VVTI
คะแนน: 14 BBMAN is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกปทุมครับ อ่านกระทู้
เครื่อง 2 J vvti (Auto) ติดแก๊ส หัวฉีด Versus
เวลาอัดๆอยู่ดีๆ มันกำลังจะเปลียนโหมดจากแก๊สเป็นน้ำมันเฉยเลยครับ งงครับ ไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ส่วนมากจะเป็นตอนที่ คลิ๊กดาว ครับ

ปล.ผมดูที่สวิตท์ปรับแก๊สครับ ถ้าใช้แก๊สอยู่ ไฟจะติดบอกว่าแก๊สเหลือเท่าไร แต่ถ้าใช้น้ำมัน ไฟจะดับ และ ถ้ากำลังเปลี่ยนโหมด มันจะกระพริบครับ
สงสัยต้องไปตั้งค่าการกำหนดเปลี่ยนให้เป็นน้ำมันที่ช ่องแรงดันที่โปรแกรมจูนครับ
เมื่อแรงดันต่ำกว่าค่าที่กำหนดจะเปลี่ยนเป็นน้ำมันคร ับ
ตอนนี้แรงดันหม้อต้มอยู่ที่เท่าไหร่ ควรจะตั้งซัก 1.3 ครับ
BBMAN is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม