หัวข้อ: ใบวิศวะ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2011, 11:34   #2
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกปทุมครับ อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่าจะซื้อใบวิศวะได้ที่ไหนครับ

เพราะอู่ก๊สที่เอาไปติดแบอกว่า ต้องไปแจ้งเลขเครื่องลงเล่มก่อน ถึงจะเอาไปขอใบวิศวะได้

แต่ปัญหาคือขนส่ง ไม่รับแจ้งเปลี่ยนเครื่องให้ บอกว่าต้องมีใบวิศวะมาด้วย กำ จริงๆ
มันยากตรงไหนละน้องเอก ที่ถูกต้องนะเอกจะต้องเตรียม
1.ใบเสร็จจากร้านวางเครื่อง
2.ใบคุมเครื่อง ชื่อผู้ซื้อตรงกับชื่อในเล่มรถ(need)
3.ใบเสร็จจากร้านติกแก็ส
4.เล่มรถ+ทะเบียนบ้าน+บัตรประชาชน (ถ้าไม่ใช่เจ้าของรถต้องมีใบมอบ power)
5.และที่ขาดไม่ได้คือ ตังค์

ส่วนจำพวก ใบวิศวะ-ใบเสร็จต่างๆนั้นหาได้จากหน้าที่ทำการขนส่งครับมีคณะ บุคคลทำตกไว้
วันที่ผมไปทำมีค่าดำเนินการใบเสร็จต่างๆประมาณ 1500บ.ครับผมไม่มีสักใบฯเลย ก็ติดตั้งเองหมดนี้ครับ

มีอารัยโทรมาถามได้ครับไม่คิดตังค์
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nick p-car (JZ) For This Useful Post:
khwan1j (16-09-2011), takamura (16-09-2011)