ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-11-2007, 12:47   #2
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ptsuwan อ่านกระทู้
ผมเอา strada 2.8 ขับสี่ ของผมไปเปลี่ยนเครื่องเป็น 2j ge ขับสอง ติดแก็ส fix mix มาแล้ว พบว่ารถออกตัวช้า และไม่มีแรงตอนขึ้นเขา จะแก้ไขได่อย่างไรครับ จะติดแลมด้าเพิ่ม หรือ เปลี่ยนเฟืองท้ายด้วยจะช่วยได้หรือไม่ ขอความเห็นจากเพื่อนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ตอนนี้เกียร์ดันน้ำมันรั่วอีกต้องเสียตังค์เปลี่ยนให ม่ งบบานปลายจริงๆ อ้อใช้ยางเดิมๆ ครับ ไม่ต้องการขับเร็วนัก 120 ก็พอครับ

ก่อนติดแก๊ส วิ่งเป็นอย่างไงครับ มิกรูขนาดเท่าไหร่ ตอนนี้เฟื่องท้ายใช้เบอร์อะไรครับ แนะนำเฟื่องท้ายใช้จัดหน่อย สัก 4.6 นะครับ เพราะล้อใหญ่ต้องการแรงออกตัว ปลายก็ยังไหลเพราะได้ล้อ+ยางใหญ่
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม