ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2011, 20:47   #1813
suthat...A
Junior Member

Car Brand: Sport rider
Engine Type: 5L
คะแนน: 0 suthat...A is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
แพงไปครับ ลองหาซื้ออะไหล่ไปเองดีกว่าครับ รับรองถูกกว่า เสียแต่ค่าแรงอาจโดนบวกนิดหน่อย เพราะเค้าไม่ได้กำไรที่แอบบวกในราคาของ....ลองโทรไปเ ช็คที่ www.rlaid.com ร้านนี้ราคาไม่แพงครับ มีเกือบทุกชิ้น..ถ้าเอายี่ห้อตอง 555 ระวังเจอของปลอม ตอนนี้เต็มท้องตลาดไปหมดแล้วครับ แต่ถ้าสนใจเข้ากรุงเทพมาซื้ออะไหล่ที่ร้านนี้ บอกมาครับ เดี๋ยวผมแนะนำร้านที่ทำให้ อยู่ไม่ไกลจากร้าน rlaid ราคาไม่แพง ค่าแรงถูกมาก ฝีมือดี รับรองน่าจะเหลือเงินกลับบานหลายตังค์ เมื่อเทียบกับ 11000 บาทที่อยุธยาครับ และที่สำคัญรื้อก่อนก็ได้แล้วให้ช่างโทรไปสั่งให้หรื อขี่มเตอร์ไซด์ไปซื้อที่ rlaid ให้ก็ได้ครับ

ผมคำนวณแล้ว รถคุณ note กินที่ 5.45 กม/ลิตร น่าจะได้มากกว่านี้อีกนิดหน่อย ผม 1jbo ยังได้ 5.8-6.2 กม/ลิตรเลยครับ ถ้าติด gas หัวฉีด ลองจูนใหม่ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่กับสภาพถนนที่ใช้งานด้วยนะครับ ว่าใช้ในเมืองรถติดลอดเวลาหรือวิ่งทั้งวันแทบไม่เจอร ถติด ปล. อย่าเทียบเป็นบาทต่อกมครับ ให้ใช้ กม/ลิตรแทนจะได้ไม่กระทบจากราคา gas แต่ละที่ที่ไม่เท่ากัน
ผมสนใจครับพี่ ยังไงขอเบอร์ พี่ และเบอร์อู่ด้วยครับ
พรุ่งนี้อาจจะเข้าไปทำครับ
suthat...A is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to suthat...A For This Useful Post:
note4you (04-08-2011), wk7000 (04-08-2011), กัมพ์ (19-09-2011)