ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-07-2011, 16:35   #1801
pudrom
Senior Member

รูปส่วนตัว pudrom

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2j-vvti
คะแนน: 0 pudrom is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chanchai28 อ่านกระทู้
สวัสดีครับ ผมใช้ sport rider วาง 2J GE vvti 2WD ครับ
เพิ่งวางเครื่องใหม่เสร็จใหม่ๆเลยครับ

อยากถามว่าตามรูปภาพครับ

1.ปุ่มสีแดง บน อักษร ตัว P มีไว้ทำไร ครับ
ใช้กดสำหรับกรณีที่จอดรถ ถอดกุญแจ แล้วเลื่อนมาที่ N ได้ครับ
2. เกียร์ L เข้าไม่ได้ และตัว ไฟแสดง ไม่ตรงตามตำแหน่งเกียร์ ต้องดูที่หน้าปัดนะครับเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ
น่าจะเป็นที่ตำแหน่งของแป้นเกียร์ ใส่ไม่ลงล๊อคกับตัวเกียร์ ทำให้การเลื่อนตำแหน่งเกียร์ไม่ตรงตำแหน่ง ต้องจัดใหม่ และต้องเลื่อนไปที่ L ได้ ถึงจะถูกต้องครับ

3.เครื่องตามในรูปนี้เป็น 2J GE vvti หรือเปล่าครับ
รูปนี้ ใช่ครับ เครื่องถูกต้อง
4.ปุ่มที่ คันเกียร์ ที่กด แล้ว บนหน้าปัดมีไฟ o/d ขึ้น อยากถามมีไว้ทำอะไร และต้องใช้ในกรีณ อะไร หรือ ต้อง กดให้ ไฟ ติด หรือ ดับ ครับ
ขอบคุณครับ
มีไว้ในกรณีเร่งแซง ทดเกียร์ลงหนึ่งสเตป หรือในกรณี ไม่ต้องการใช้เกียร์สูงสุด ปกติควรอยู่ในตำแหน่ง ON ครับ

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ
pudrom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to pudrom For This Useful Post:
dragonballz (17-08-2011), rider boy (31-07-2011), wk7000 (26-07-2011), กัมพ์ (19-09-2011)