ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-06-2011, 15:32   #79
torn7890
Senior Member

คะแนน: 16 torn7890 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง อ่านกระทู้
หลังจากที่ผมทดลองใช้ ทดลองจูน ปรับเปลี่ยนน้ำหนักของลิ้น กว่าจะหาจุดที่ดีที่สุด ขับได้ปรูดปร๊าดตามสไตล์ 2J จนถึงวันนี้หมดแก๊สไปแล้ว 4 ถัง อยู่ที่ 3บาทกว่าถึง4บาทกว่าต่อ กม. ซึ่งส่วนใหญ่แก๊สจะหมดไปกับการจอดจูน ถังที่4แสบทรวงที่สุด วิ่งไปแค่ 97กม.เติมแก็สไป 42ลิตร
ตอนนี้หยุดการปรับจูนทั้งหมดเพราะที่เซตไว้ที่จุดนี้ น่าจะลงตัวที่สุด ถังที่5 จะหาอัตราสิ้นเปลืองอย่างเดียวหากยังกินดุ คงต้องกลับไปฟิกซ์มิกตัวเดิม เพราะผมไม่รู้ว่าหม้อต้มมันจะมีผลด้วยหรือไม่ ผมใช้หม้อต้ม Atiker เก่าๆใช้มาสัก 3 ปีแล้ว

กินดุจังครับ แต่ก่อนที่ลุงเหน่งเคยปรับกินแก็สได้น้อยๆใช้ค่าโอทู อยู่ที่เท่าไรครับ อยากลองให้ปรับไปช่วงๆนั้นดูอีกที
กินดุยังงี้สงสัยบางรอบแก็สมาเกินอะครับ ลองวิ่งไต่ระดับขึ้นช้าดูค่าโอทูแต่ละช่วงให้หน่อยแล ะช่วงวิ่งนิ่งๆที่สามพันรอบและช่วงเดินเบา เดียวยังไงจะได้ช่วยแก้ไขต่อ คืออาจจะแก้ที่ลิ้นให้ช่่วงปิดสุดช่องเล็กลงอีกส่งไป ให้ใหม่ ยังไงก็อยากแก้ให้สำเร็จครับจนสุดไม่ได้ยังไงค่อยว่า กัน
torn7890 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม