ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2011, 09:39   #382
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerodargon อ่านกระทู้
แอร์ไม่เย็นเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างคับ
รถผมไปซ่อมแอร์มา3รอบแล้วคับ
เปลี่ยนท่อแอร์ทั่งหมดล้างตู้ช่างก็บอกไม่เปงอะไร
เท่าทีทราบนะครับ
1. น้ำยาทำความเย็นไม่มี (ตรวจดูที่ตาแมว)
2. มีการรั่วไหลในระบบ(ตรวจดูโดยใช้เกจ์วัด)
3. ไวร์ริ่งสายไฟไม่ครบ ระบบจึงไม่ทำงาน(ตรวจโดยการเช็คโค๊ด)
4. สวิทช์แรงดันเสีย (ตรวจโดยใช้มัลติมิเตอร์เช็คโอห์ม)
5. คอมเพรสเซอร์ใกล้กลับญี่ปุ่นเย็นแต่ไม่มาก(ตรวจโดยใช ้เกจ์)
6. แผงคอล์ยร้อนสกปรก(ทำความสะอาด)รวมทั้งพัดลมระบายควา มร้อนเล็กไปหรือเสีย
7. คุณเจ้าของกระทู้ไม่ยอมเปิดแอร์แล้วมันจะเย็นได้อย่า งไรละครับ(อิอิอิ อันนี้ล้อเล่นนะครับ)

ผมก็ทราบแค่นี้ละครับ

รูล่ ม่ง้ญิ

Jz
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม