ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-04-2011, 21:44   #1
body
Junior Member

รูปส่วนตัว body

Car Brand: volvo
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 body is on a distinguished road
สอบถามครับ รถที่ติดแก๊สจะได้กลิ่นแก๊สตลอดเวลาหรือไม่

สอบถามผู้รู้ครับ รถผม 2jge ติดแก๊สมิกซ์ เวลาออกจากรถจะได้กลิ่นแก๊สโชยมาบางๆ แต่เวลาอยู่ในรถไม่ได้กลิ่นอะไร ได้กลิ่นเฉพาะตอนออกจากรถเกือบทุกครั้งแต่ไม่มากนัก เป็นมานานแล้ว
อัตราการสิ้นเปลืองแก๊ส ก้ไม่ได้ผิดปกติจนเกิดข้อสังเกตุได้
อีกอย่างหนึ่งตอนที่สตาร์ทใหม่ๆพอตัดมาเป็นแก็สเวลาเ บาแล้วเครื่องดับเป็นบางครั้ง

ถือว่าเป็นปกติหรือไม่ครับ
body is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to body For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)