ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2011, 14:04   #5
ukritt
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ukritt

Car Brand: Toyota Hilux Hero Stationwagon
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 14 ukritt is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ukritt
555 เหมือนกันเลย น้องชายผมเอารถไปผมลืมเปลี่ยน Switch Auto มันก็วิ่งน้ำมันไปได้ เซ็งเลย

บางทีผมก็ลืมใช้น้ำมันดับเครื่องจะเป็นไร เปล่าครับ

แต่จะใช้แก๊สให้หมดแล้ววิ่งน้ำมันจนกว่าจะเจอปั๊มแก๊ สแทน

ถัง 58 วิ่งประมาณ 300 ก็ต้องเติมแล้วละครับ

อัตราสิ้นเปลืองคงต้องจับกันทั้งเดือนแล้ว เฉลี่ยเอานะครับ

เมื่อก่อนตอนใช้ ดีเซล อยู่ที่ประมาณ 5 -7 พันต่อเดือน 29.69 B5 ตอนนี้แก๊สเดือนแรก 3 พันกว่าๆ น้ำมัน อีกพันก่าๆ ยังไม่เข้าที่เข้าทางนะครับ อิอิ
ukritt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม