ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-03-2011, 21:06   #6
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rama9 36-82 อ่านกระทู้
แล้วถ้าผมเสริมน็อตที่บานพับให้สูงขึ้นจะมีผลเสียอะไ รไหมครับเพราะเฉพาะพัดลมคงเอาไม่อยู่จริงๆดูดหน้าหม้ อน้ำกับฟรีปั้มยังระบายไมดีพอครับ
ผมว่าพัดลมดูดตรงหน้าหม้อน้ำนั่นล่ะตัวปัญหาครับ จริงๆแล้วผมว่าต้องต่อกลับให้เป็นเป่าแทนครับ+ฟรีปั๊ มมันจะเวิร์คกว่าเพราะถ้าอยู่หน้าหม้อน้ำคิดดูครับวิ ่งๆไปลมตีเข้าหม้อน้ำอยู่แล้วต่อพัดลมดูดออกมาแล้วลม มันจะเข้าถึงหม้อน้ำได้สะดวกไหมครับ
สรุปแว่....ไปต่อมาใหม่ให้เป็นเป่าแทน อาการตัวร้อนน่าจะดีขึ้นเห็นๆครับผม หน้าเป่าหลังดูดความร้อนมันจะระบายได้ดีกว่าครับ งุงิ
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Khun_Thian For This Useful Post:
rama9 36-82 (09-03-2011)