ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-03-2011, 17:22   #1
tamlucky
Junior Member

คะแนน: 0 tamlucky is on a distinguished road
ติดแก็สแล้วทำให้ห้องเครื่องอุณหภูมิสูงขึ้นป่าวคับ

รถ tiger 2jz-ge ฝาดำ เพิ่งติดแก็ส เวลาใช้แก็สแล้วติดเครื่องอยู่กะที่ พอเปิดฝากระโปรงรถดู ห้องเครื่องจะร้อนกว่า ใช้น้ำมันติดเครื่องอยู่กะที่ (จอดอยุ่กะที่นานๆ) แต่พอขับเดินทางแล้วจอดเปิดฝากระโปรงรถ ก้อไม่ร้อนเท่าไหร่ ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติหรือเปล่าครับ กลัวมีปัญหากับห้องเครื่อง แต่เกจความร้อนไม่ขึ้นนะครับ ถ้าไม่ปกติมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ จำเป็นต้องเจาะสครูปหรือป่าวครับ รบกวนสอบถ้ามผู้รู้หน่อยครับ
tamlucky is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม