ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-02-2011, 10:31   #1
worldclass
ClubJZ Web Register

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 3J GE
คะแนน: 0 worldclass is on a distinguished road
2j bo แก๊สหัวฉีด บูส 1 บาร์ ใช้หัวเทียนอะไรเหมาะสมที่สุดครับ

2j bo แก๊สหัวฉีด บูส 1 บาร์ ใช้หัวเทียนอะไรเหมาะสมที่สุดครับ

ส่วนตัวผมอยากใช้ ngk เข็ม อิริเดียม เบอร์ 8 (กล่องฟ้า) แต่ แพงมาก 6 ตัว สองพันกว่า

แล้วตัว ngk เข็ม แพลนตินั่ม เบอร์ 6 (กล่องเหลือง)

อันไหนดีกว่ากันครับ แล้ว กล่องเหลืองมี เบอร์ 8 ปะครับ

อยากรู้มากๆเพราะหัวเทียนเก่า เน่าหมดแล้วครับ ตั้งแต่วางเครื่องมายังไม่เคยเปลี่ยนเลย กลัวแซ๊ดแล้วพัง
worldclass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม