ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-02-2011, 17:42   #1
monsters_sky
Junior Member

คะแนน: 0 monsters_sky is on a distinguished road
รบกวนหน่อยครับ

รบกวนถามหน่อยครับ เครื่องเดิม 2jz-ge เลยวางใหม่ วางเครื่องมาได้ 3 เดือน ใช้ชุดแก๊สตัวเดิม เพราะมันเป็นเครื่องปลั๊กแบบเดียวกัน ตอนนี้มีปัญาหานิดหน่อย เครื่องเริ่มมีอาการกระตุก ทั้งน้ำมันและแก๊ส แต่ไม่บ่อยครับ เพิ่งเริ่มเป็น มันเกี่ยวกับหัวเทียน สายหัวเทียน หรือคอล์ย ไหม แล้วปลั๊กที่อยู่ข้าง ๆ มอเตอร์เดินเบา เป็นตัวควบคุมอะไร ผมลองถอดออกแล้วเสียบกลับเข้าไปมันก็พาลเอาเครื่องจะ ดับ รบกวนหน่อยนะครับ จะได้เป็นแนวทางไปหาช่าง
monsters_sky is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม