ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-02-2011, 13:42   #1335
jojozang
Member

Car Brand: toyota
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 jojozang is on a distinguished road
รายงานผลครับ
1.หลังจากที่เปลี่ยนหม้อน้ำแบบ อลูมิเนียม 2 ช่อง แต่ใหญ่กว่าหม้อน้ำทองแดง 2 ช่อง พัดลมแบบดูด 2 สเตป ผลปรากฎว่า ความร้อนยังขึ้นเหมือนเดิมแต่ขึ้นช้ากว่าเดิมหน่อย คือวิ่งที่ 120 แช่ยาวๆ ความร้อนขึ้นประมาณ 110 องศาอะครับ ช่างบอกว่าต้องเพิ่มหม้อน้ำเล็กอีกลูกไว้ใต้ท้องแล้ว เอาพัดลมเป่าเอา

2.แอร์มันไม่เย็นเลย ยิ่งเหยียบก็ยิ่งไม่เย็นมีแต่ลมออกมา ทั้งที่ก่อนเปลี่ยนเครื่องมันเย็นเจี๊ยบเลยอะครับ มัเป็นเพราะอะไร

3.เวลาจอดได้กลิ่นน้ำมันเกียร์เข้ามาในเก๋ง กลิ่นแรงมากแรงจนมึนหัวเลยครับ มันเป็นเพราะอะไร

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับผม รถผมมันอยู่อู่นานเกินไปแล้ว อยากขับมากๆ
jojozang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jojozang For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)