ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2011, 05:33   #2
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 17 sakda_ is on a distinguished road
Smile

ผมว่า 1JZ-GTE VVTI +แก็สหัวฉีด ระบบสมบูรณ์ก็ไม่น่าจะอืดนะครับ พี่ๆหลายท่านเหยียบที ฟรีทิ้งด้วยครับ ลองเช้คระบบวายริ่งก่อนครับ
หรือลองวิ่งน้ำมันดูว่าอืดไหม ถ้าไม่อืดก็จะเป็นที่ระบบแก็ส ต้องลองจูนใหม่
แต่ถ้าวิ่งน้ำมันแล้วอืดก็ต้องลองไล่ดูที่ระบบเครื่อ ง+เฟืองท้าย เอาเป็นว่าลองให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิดแล้วรอพี่ๆท่า นอื่นมาช่วยตอบครับ
1.ตอนนี้ใช้เฟืองท้ายขนาดเท่าไร
2.ล้อและยางขนาดเท่าไร
3.ติดแก็สหัวฉีดยี่ห้ออะไร หม้อต้มแก็สยี่ห้ออะไร
4.รถวางเครื่องติดแกสมานานยังครับ..
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม