ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-02-2011, 10:22   #1326
jojozang
Member

Car Brand: toyota
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 jojozang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

เสียงจากเพลาหรือเสียงจากลมย้อนใบหน้าเทอร์โบครับ เสียงที่ว่ามันเหมือนเสียงโบวออฟคายไม่หมดแล้วลมย้อน ออกใบหน้า

การใส่ยอย 8 ทิศมันจะช่วยเรื่องให้ตัวของยอยมากขึ้นกว่ายอย 4 ทิศธรรมดา

ลดแรงฝืนในกรณีที่องศาเพลาที่ออกจากท้ายเกียร์มันหัก มุมชันเกินไป

ช่วยลดเสียงและอาการสั่นเมื่อวิ่งด้วยความเร็วครับ

ส่วนถ้าเสียงที่ว่ามาจากเพลาจริง ๆ ผมก็ไม่มั่นใจว่าการใส่ยอย 8 ทิศมันจะช่วยได้หรือเปล่าน่ะครับ
หลังจากที่ใส่ยอย 8 ทิศมารถหายดังแล้วครับ แต่ตอนนี้มันสั่นครับ คือวิ่งตั้งแต่ 70 ขึ้นไปมันสั่นครับ จะแก้ไขยังไงดีครับ ถ่วงเพลากลางหายไม๊ครับ แล้วเขาถ่วงกันที่ไหนอะครับ ผมอยู่อ่างทอง ช่วยแนะนำร้านใกล้ๆให้ทีครับ ที่สุพรรณมีรึป่าวครับผม

jojozang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jojozang For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)