ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-02-2011, 11:14   #1303
sompol
Senior Member

รูปส่วนตัว sompol

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 15 sompol is on a distinguished road
Smile

สวัสดีครับ คุณ leon เห็นอาการแล้วใจเย็นๆ นะครับ ผมว่าค่อยๆดูทีละปัญหาดีกว่านะครับ ถ้ายังไม่รีบใช้รถ(เห็นว่ามีงูเห่าอีกคัน) ส่วนตัวผมยังไม่มีความรู้พอที่จะตอบครับแต่พอที่จะช่ วยคิดได้ดังนี้ครับ
ปัญหาของคุณคือ
1. เรื่องของการสั่น
- โดยช่างอู่ที่ 1 แก้ไขโดยเปลี่ยนอะไหล่ไปเรื่อย
- อู่ที่ 2 บอกว่าเพลาไม่ได้องศา แล้วจะยก pajero มาใส่ (น่าจะแก้ไขเรื่ององศาก่อนได้ไหมครับ) ส่วนที่บอกว่าเฟืองท้ายพัง เป็นอย่างไรครับ มีเสียงหอนหรือรถวิ่งไม่ได้เลยครับ ถ้าอย่างไรลองหาเปลี่ยนเฟืองท้ายดูก่อนครับ หาอัตราทดให้เหมาะกับเครื่อง + ยางด้วยนะครับ(ราคาเฟืองท้ายไม่น่าเกิน 6000 บ.)
2. เรื่องซีลเกียร์ระเบิด เพราะไม่ได้แยกออยคูลเลอร์ อยากให้ช่วยเพิ่มเติมครับว่า ออยคูลเลอร์ของเกียร์หรือเครื่องครับ ส่วนปัญหานี้ผมไม่มีความรู้ครับ แต่ถ้าช่างบอกว่าไม่มีออยเกียร์ ก้อซื้อเฃียงกงมาใส่ได้ครับ 700บ. แล้วเปลี่ยนซีลด้วยเลย
ถ้าอย่างไรรอท่านอื่นมาช่วยแนะนำนะครับ
ขอให้หายไวๆและไม่ต้องใช้งบสูงนะครับ สวัสดีครับ
sompol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to sompol For This Useful Post:
leon (04-02-2011), note4you (02-06-2011), กัมพ์ (22-04-2011)