ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-01-2011, 08:54   #1
kritshna
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan Navara
Engine Type: 1JZ GTE VVT-i
คะแนน: 0 kritshna is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kritshna ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง kritshna
ผมขับ Navara 1JZ GTE VVTi มีปัญหาเรื่องแรงดันน้ำมันคับ

เรื่องมีอยู่ว่าลงเครื่องมาปีกว่าแล้ว ช่วงแรกๆไม่มีปัญหา ช่วงหลังเกิดปัญหาคับ คือไปเติมน้ำมันในคลองสี่ ลำลูกกา ดันมีน้ำผสมมาด้วย ตอนแรกก็ไม่รู้ จนรถผิดปกติ ใช้แก๊สไม่มีปัญหา พอใช้น้ำมันมันดับ ก็เลยไปเช็คที่อู้จึงทราบว่ามีน้ำอยู่ในถังประมาณ 3-4 ลิตร ผมจึงจัดการเปลื่อนหัวฉีด เปลื่อนปั้มติ๊ก ล้างถัง ก็หาย พอใช้มาได้ซักพัก ปั๊มติ๊ก ก็เสียอีก แรงดันต่ำ รู้สึกว่าผมเปลื่ยน ปั้มติ๊กมาแล้ว 3 ตัว มันก็ยังเป็นอาการเดิม ใช้ได้สักพัก มันก็เสีย จึงอยากจะ [u]ถามผู้รู้สักหน่อยคับ[u] ว่าพอจะหาจุดแก้หรือช่างคนไหนแก็ได้ ฝากเบอร์โทรไว้ด้วยนะคับ จะติดต่อกลับ ขอบคุณมากครับ
kritshna is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม