ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-10-2010, 00:17   #18
bick124
ClubJZ Web Register

Car Brand: Funny
Engine Type: Basketball
คะแนน: 0 bick124 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yutted อ่านกระทู้
ผมใช้w123 เจโบวีวี เกียร์แท้ ORC 1 แผ่นแต่งกล่อง ก็แรงพอตัวอยู่ ทีนี้ผมแปลงสกายตัดต่อเพลาข้าง 4.1 ลงไปจัดจ้านมากครับ ออกจากอู่ปุ๊บขาดปั๊บ เชื่อมอาร์ก้อนไปใหม่ ขาดอีก (ไม่ได้ขาดที่ตำแหน่งเชื่อม ขาด้านใกล้ดุมล้อทั้งซ้าย และขวาเลยครับ) ทำไงเพลาสกายครับ คือ ทางออก ก็ไม่ได้อีกไม่อยากเชื่อมพอกปลายเพลาแล้วไปกัดกลัวไม ่ทน ปรึกษากันกับที่โรงงานผมเปิดหนังสือ Material Science ได้สูตรมาล่ะครับ ไปร้านเหล็กซื้อเพลาเกรด 6582 มาสองท่อนขึ้นแท่นกลึง ส่งกัดเฟือง กัดร่องรัดยางหุ้มเพลาเรียบร้อย ส่งชุบแข็งด้วยวิธี Heat Treatment ทั้งท่อนที่ โรงงาน BKJ พระประแดงที่ระดับ Hardness 45 HRC ก็กะเอาจากประสบการ์ณ
ถึงเวลาลองครับซัดสุดหน้าหงาย ท้ายสะบัด ไม่ขาดครับไม่ขาด รอดไป
ผมว่าแปลงเฟืองท้าย ทำเพลาใหม่ด้วยวิธีที่ผมว่าก็น่าจะดีนะครับ
แปลงเฟืองท้ายที่ไหนมาอ่ะครับ รบกวนแจ้งด้วยครับ กำลังจะไปทำ
bick124 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bick124 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)