ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-10-2010, 21:45   #3
cpcpcy
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: LPG
คะแนน: 0 cpcpcy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat182 อ่านกระทู้
ยินดีต้อนรับครับ
ผมก็ ซื้อรถตู้มือ2 มาครับหัวจรวดหลังคาเตี้ยได้เดือนกว่าๆ ตอนนี้กำลังวางเครื่อง2JGE + LPG http://www.clubjz.net/showthread.php?t=52242
ตอบข้อ1 ผมว่าซื้อรถตู้มือ2 มาวางเครื่อง2JGE + LPG น่าจะดีกว่านะครับ ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อ แบบวางเครี่องติดแก๊สมาเลย แต่เพื่อนรถตู้หลายๆคนเขาแนะนำว่าถ้าพอมีทุนวาง เครื่อง2j+ติดแก๊สใหม่เลยดีกว่าเพราะ ถ้าซื้อแบบวางเครื่องติดแก๊ส มาแล้วไม่รู้สภาพเครื่องเป็นอย่างไร ใช้งานมาเท่าไรสู้เรามาทำใหม่ดีกว่า อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ อย่างไรลองดูข้อมูลสมาชิกท่านอื่นดูคคับ
ตอบข้อ2 เท่าที่เคยทราบมาถ้าขึ้นเขาไม่ไหวตอนใช้แก๊ส ก็ให้เปลี่ยนมาวิ่งน้ำมันแทนนะครับ ลองไปหาข้อมูลเพิ่มที่เวป www.vanthaiclub.com
ตอบข้อ3 แล้วแต่ฝีมือช่างนะครับ
ขอบคุณมากคับคุณnat182
1 คุณnat182 ซื้อรถมาเท่าไรหรอคับ
2 เปลี่ยนเครื่องแล้วเป็นยังไงบ้างคับ มีปัญหาไรไหมคับ
3 คุณnat182 ใช้เกียรไรคับ แล้วต้องเปลี่ยนไมล์ด้วยไหมคับ
4 ติดแก็สแล้ว กินประมาทเท่าไรคับ
5 คุณnat182 เคยขึ้นเขาไหมคับ
cpcpcy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpcpcy For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)