ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-10-2010, 14:55   #1
kedyee
Member

รูปส่วนตัว kedyee

Car Brand: Volvo 940
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 kedyee is on a distinguished road
เจโบ แก๊สแบบมิกซ์ วิ่งกลางวันร้อนๆ แบคไฟร์บ่อยมากครับ

สังเกตุว่า ตอนวิ่งกลางวัน อากาศร้อนๆ จะวิ่งไม่ค่อยออก และถ้าออกตัวแรงๆ จะแบคไฟร์บ่อยมาก แต่เปิดฝากระโปรงดูทุกครั้งก็ไม่มีอะไรเสียหายครับ ผมสงสัยว่า มันจะแบคตอนอากาศร้อนๆ วิ่งกลางคืนก็ไม่แบค เกิดจากแก๊สหนาหรือบางไปครับ และเครื่องเจโบ แบคบ่อยๆ อุปกรณ์ที่อาจเสียหายได้มีอะไรบ้างครับ จะได้ไปตรวจเช็ค ขอบคุณครับ
kedyee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม