ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-09-2007, 14:37   #1
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
1 j bo no Mixer..วันนี้ไปสอย Mixer มาลองใช้ละครับ

ก็ตามนั้น สำหรับ คนที่เคยๆ อ่าน ภารกิจ no mixer ของผมมา ใช้ไปได้สักพักก็เริ่ม คัน ครับ หาเรื่องเสียตัง เพื่อ ทดลองให้เพื่อนๆ ดูว่ามันแตกต่างกันยังไง (แม้ไม่มีใคร เรียดร้องก็ตาม 555).....วันนี้เลย ไปใส่ Mixer มาอะครับ แต่จะแตกต่างนิดนึง คือมันออกแบบมาให้สามารถ ถอดออกได้อะ ประมานว่า ไปสนามก็ถอดออก วิ่งน้ำมันไรทำนองนี่อะครับ ...ถ้างงๆ ก็มีรูปมาให้ดูกันด้วยนะครับ ส่วน ขนาดรู mixer ก็ 29 มม. ครับ ลองแบบเล็กๆ เลยอะ ดูสิ ว่าวิ่งในเมือง ตามแบบการขับของผม จะลดลง รึเปล่า จากที่ No mixer จะอยู่ที่ 2-2.26 บาท ต่อ กิโลอะ .......หลังจากใส่แล้ว ปรับจูน นิดหน่อย ขับออกจากอู่ ก็วิ่งได้ปกติดีนะครับ ไม่ได้มีทางวิ่งยาวๆอะ เลยไม่รู้ว่า บูสต์จะตกลงไปเท่าไร จากที่ตั้งไว้ 14-15 psi แต่ที่สังเกตดูจากเกจ์ บอกได้เลยว่าบูสต์ ตกลงนิดหน่อย และมาปลายไม่ดึงเท่า No mixer อะครับ .....แต่คงจะเน้น เรื่อง ประหยัดเป็นหลักอะครับ สำหรับ Mixer ที่ไปใส่มาอะ.. ก็เด๋วจะลอง วิ่งดู สัก 2-3 ถังละกันครับ แล้วจะมา update ให้ดูกันว่า มี mixer จะวิ่งในเมือง ประหยัด กว่า no mixer สักเท่าไรอะครับ ....ลืมบอกไป ว่าค่าแก้คันครั้งนี้ อยู่ที่ 600 บาทอะครับ (คิดเราแพงจริงวุ้ย แค่ค่า mixer เก่าๆ เอาไป กลึง นิดหน่อย)
ป.ล. รูปก็น่าจะ เข้าใจได้ง่ายนะครับ mixer ถอดเข้า ถอดออก ได้ ง่ายๆเลยครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg mix1.JPG (19.7 KB, ดาวน์โหลด 29 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg mix2.JPG (24.0 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg mix3.JPG (27.5 KB, ดาวน์โหลด 23 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg mix4.JPG (12.8 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mike j bo : 25-09-2007 เมื่อ 14:39.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม