ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2007, 16:44   #8
pooturbo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ใช้วิธีการบีบ แก๊สรอบเดินเบาจะหนาน่ะครับ ลองใช้ลดopt ลงครับ อย่างเช่น ตั้งตอนแรก 70 ก็ลองให้ปรับเหลือ 69 แล้วดูว่าช่วงที่มันสวิงไฟแดง ส้ม เขียว แล้วรอบมันสวิงหรือเปล่าครับ ใช้วิธีนี้จะทำให้รอบเดินเบาใช้แก๊สอย่างประหยัดครับ เป็นอีกทางเลือกในการปรับจูนน่ะครับ หรือจะปรับจูนที่หม้อต้มแทนก็ได้ครับ โดยปรับให้เครื่องยนต์กินแก๊สมากขึ้นอีกนิดครับ จะนิ่งขึ้นครับ

ได้เลยครับ เดี๋ยวจะเอาไปลองมั่วๆ ดูอีกทีครับ เป็นอีกแนวทางนึง
ขอบคุณครับพี่เค

และขอบคุณคุณต้นด้วยค้าบบบบบบบบบบ

งานราชบุรี รถตาต้นแรงจิงๆ รถแก๊สวิ่ง 15 เลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooturbo : 18-09-2007 เมื่อ 16:46.
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม