ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-07-2010, 22:53   #14
Ithong
Junior Member

รูปส่วนตัว Ithong

Car Brand: D-Max SLX Cab
Engine Type: 1JZ GTE VVTi ฉีด LPG SEC
คะแนน: 0 Ithong is on a distinguished road
Unhappy

ขอบคุณน้าๆทุกท่านด้วยครับที่เข้ามาให้คำแนะนำ สำหรับคำแนะนำของคุณเคคลองสาม เดี๋ยวจะลองโทรไปคุยกับเจ้าของอู่ดู ไม่ค่อยอยากเข้าไปแล้วครับ ดูจากอาการแล้วทางอู่ไม่ค่อยอยากเห็นหน้าผมแล้ว ที่สำคัญเริ่มจะโทษว่าเครื่อง วายสายมาครบเปล่าบ้างหละ มันเป็น วีวีทีไอก็เงี้ยะ ผมก็ยืนยันแล้วว่าช่างวายสายเขายืนยันว่าครบแน่นอน ขับน้ำมันเนีนยออกขนาดนั้น เช็คโค๊ทก็ไม่มี
คุณ เค ครับเรื่องแก๊สผมยังไม่เคยโทรไปปรึกษาคุณเคนะครับ แต่ผมเคยเข้าไปปรึกษาเรื่อง เพลากลางสั่น เพราะช่างที่ผมไปวางเครื่องมาเขาวางเครื่องสูง ทำให้เพลากลางหักมุมมาก แล้วคุณเคกับน้องๆก็แนะนำผมมาว่าไม่ต้องยกเครื่องลงแ ก้แท่นเครื่องก็ได้ ให้ไปโหลดรถลงและหนุนตุ๊กตาเพลากลางขึ้น ผมก็ได้ไปทำแล้วครับ ตอนนี้ดีขึ้นมาก แต่ก็ยังไม่หายยังดังและสั่นอยู่บ้าง บางความเร็ว นี่ก็มาโดนเรื่องแก๊สเข้าไปอีก เครียดมากเลยครับยิ่งกว่าพิการซ้ำซ้อนอีกครับ
Ithong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม