ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-06-2010, 06:22   #13
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

ครับ..ในตอนแรกที่ไม่เคยสัมผัสกับเครื่องเจ ผมก็คิดว่าเครื่อง
เจจีอี ธรรมดาก็พอแล้วเพพราะแรงม้าตั้ง 200 กว่าก็คงจะดีกว่าเครื่องเดิมที่ 100 กว่าม้า แต่พอได้วางก็เลยเอาเผื่อหน่อยสัก เจจีทีอี ที่มีโบติดมาด้วย แรกๆก็แรงอยู่หรอกไม่กล้ากด พอใช้ไปสักพักเริ่มชินหล่ะ เริ่มไม่แรงอีกหล่ะ คาดว่าต้องโมเพิ่มอีก.....ทีเล่ามานี่ก็เพื่อให้ท่าน จขกท.
ถ้ายังไม่วางก็น่าจะเลือกตัวที่มีเทอร์โบก็น่าจะดี จะไม่ต้อง
มาเสียดายทีหลังนะครับ สมาชิกหลายท่านในคลับ
ก็ยกเครื่อง 2JZ-GE ลงเพื่อวางตัวที่มีเทอร์โบ...
เนื่องจากออกตัวอืด ไม่ทันเครื่องคอมมอลเลว รุ่นใหม่
แต่ปลายมันก็ไหลยันกล่องล็อคเหมอนกันครับ..
เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ.....โปรดใช้วิจาร ณญาณตัดสินใจครับ..
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม