ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2010, 14:16   #4
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neang อ่านกระทู้
ตอนนี้ที่ได้นะครับ

ขา 5 v/w น่าจะ ig
ขา 9 g/w stp

ขา 9+5 ต่อไฟ stp shift lock ปลด

ขา 7 w/b -

ส่วนอีกส่วนที่เจอ

ขา 2 g
ขา 10 l/w

คู่นี้จะเป็นสวิชย์ เมื่อโยกคันเกียร์ไปที่ D4 3 2 และจะจากเมืออยู่ในตำแหน่งอื่น

ส่วนขา 4 gr น่าจะเป็นไฟ acc

ใครมีข้อมูลอีกบ้างมั๊ยครับ

ลองดูทั้งของ lexus 5 เกียร์เกือบทุกรุ่น toyota เท่าที่มี และที่ อ.บี โทรมาแจ้งก็ยังไม่ตรง ขอบคุณมากๆครับ อ.
ลองโยกคันเกียร์จาก d ไป4 ลองดูการเปลี่ยนแปลงจะต้องมีสายนึงที่ต่อหรือจากกับอ ีกสายนึง เพื่อบอกให้รู้ว่า user เปลี่ยนตำแหน่งจาก Over Drive มาที่เกียร์4 (คล้ายกับ O/D off)ครับ และตำแหน่งเกียร์ 2กับL ก็ใช้วิธีเดียวกันแต่น่าจะเข้าสายเดียว (IG+)แล้วเลือกออกสายใดสายสายหนึ่งตามการโยกเกียร์ไป บอกกล่อง ECU ที่ขั้ว 2 (S) กับ L ครับ งงใหม่ผมตอบเองยังงเลย
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to borancar For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (24-06-2010)