ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-06-2010, 00:34   #7
amnat8
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว amnat8

คะแนน: 0 amnat8 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sit fishing อ่านกระทู้
วันแรกวิ่งแก๊ส โล3 บาท ครับพี่เค แต่พอวันนี้ จูนใหม่ เหลือ 2 บาท นิด ๆ แต่ ดูที่ท่อ มีไอน้ำมากอยู่ จับเป็นหยดน้ำที่ ปลายท่อเลยครับ พี่ กะว่าจะลดแก๊สอีก ได้ไหมครับ ก้มมองที่ปลายท่อแสบตามากครับไอแก๊สนะ ควรจะลดแก๊สอีกไหมครับ
การที่มีไอน้ำหรือหยดน้ำที่ปลายท่อไอเสียนั้น เป็นการสันดาบระหว่างอากาศกับเชื้อเพลิงที่เหมาะสมที ่สุดครับ

ส่วนที่บอกว่า 2 บาทนิดๆ จริงๆแล้วควรเทียบเป็น กิโลเมตรต่อลิตรแก๊สจะดีกว่านะครับ เพราะว่าราคาแก๊สแต่ละแห่งไม่เท่ากัน และจะลดได้หรือไม่นั้น ต้องตามที่พี่เคบอกครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
พยามยามอย่าใช้ความรู้สึกน่ะครับ หาซื้อมิเตอร์ตามร้านอมร ประมาณสองสามร้อยบาท เอามาวัดค่า ox แล้วปรับค่าให้ได้ อันนี้ชัวร์ที่สุด ครับ

ตามนี้เลยครับ ไม่มีความรู้สึกไหน ในโลกนี้ออกมาเป็นตัวเลข หามิเตอร์มาวัดชัวร์กว่า
amnat8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม