ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-05-2010, 13:52   #11
B2000
ClubJZ Web Register

Car Brand: MAZDA B2000
Engine Type: 1 JZ-GTE
คะแนน: 0 B2000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
ผมใช้ระบบดูดมานานแล้ว มีปัญหาเหยียบแล้ววอด
ใช้มานานแค่ไหน ครับ กี่หมื่นกม. ก่อนนี้ หลังจากติดตั้งใหม่ๆเป้นอาการนี้รึป่าว ถ้าเพิ่งมาเป้นก้อถามกลับไปครับ
1.เคยถ่ายขี้แกส บ้างรึป่าว
2.กรองแกส ตั้งกะใช้มาเปลี่ยนตอนกี่กม.
3.ตั้งกะใช้มาที่ว่านานแล้วนี่ ถ้าเกิน7-8หมื่นกม.ตรวจเช็ค แรงดัน แรงดูดของผ้าใบหม้อต้มรึยัง
เอาว่าลองไล่การซ่อมบำรุงระบบจ่ายแกสก่อนครับ
รถซื้อมือ 2 มาครับ วาง เจโบ ติดแก็สระบบดูดมาแล้ว

หลังจากซื้อเอาไปทำมิกเซอร์ใหม่แล้วครับถ่ายขี้แก็สแ ล้วหนหนึ่ง
ส่วนกรองแก็สยังไม่เคยเปลี่ยน แล้วต้องเปลี่ยนทุกกี่กิโลครับ
ปัจจุบันมีกลิ่นแก๊สออกจากท่อไอเสียมากขึ้นไม่รู้จะเ กี่ยวกับกรองแก๊สหรือเปล่าครับ
B2000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม