ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2010, 10:11   #26
lyut
Member

รูปส่วนตัว lyut

คะแนน: 17 lyut is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง lyut
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ รุ่งครับ อ่านกระทู้
สปอร์ตไรเดอร์ ผมวาง 2jz ฝาขาว เกียร์ออโต้ มีปัญหาเรื่องระบายความร้อนในห้องเครื่อง พวกเพื่อนๆระบายความร้อนยังไงกันบ้าง มีปัญหาเรื่องความร้อนมั่งป่าว เพราะรถผมเครื่องมันแน่นมาก ใช้พัดลมไฟฟ้า เป่าเข้าแผงระบายความร้อนด้านหน้า ไม่ได้ทุบห้องเครื่องย่นแล้วใส่พัดลมด้านใน ตอนนี้เลยลองแง้มฝากระโปรงรถไม่รู้จะช่วยได้กี่องศา ลองออกความคิดเห็นกันหน่อยครับเพื่อนๆ
มีปัญหาเหมือนกัน พื้นใต้ท้องรถ ร้อนเลย วางของบริเวณที่พักเท้าด้านข้างคนขับไม่ได้ เพราะร้อน คิดอยู่ว่าจะแย้มฝากระโปรงรถ แต่ก็กลัวจะมีปัญหาเรื่องน้ำ เคยลองใช้น้ำล้างเครื่องยนต์ แล้วต้องไปหาซ่างทำการเช็ดทำเทียน เข็ดเลยครับ
lyut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม