ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-04-2010, 22:24   #158
JZ_P_MAYIM
Senior Member

รูปส่วนตัว JZ_P_MAYIM

Car Brand: MAZDA JZ B2500&AllNewRangerT6
Engine Type: 1JZ-GE+LPG INJECTION&2.2Dura6MT
คะแนน: 16 JZ_P_MAYIM is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง JZ_P_MAYIM
อ่านไปตอนแรกๆๆๆคิดว่าจะลงเครื่องใหม่
แต่พอรู้ว่าฟิตเครื่องและทำด้วยใจรักและความละเอียดร อบคอบขนาดนี้
ผมขอคาราวะเลยครับ
ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเจอคนแบบพี่เลยครับ
รถเก่าผมที่บ้านมีเหมือนกัน
Fiat1500ตอนแรกก็ทำเครื่อง ช่วงล่างเสร็จหมดแล้ว
ปะพุรองพื้นเสร็จแล้วเหลือพ่นสีจริง
ตอนนั้นผมอยู่แค่ ปวช. ก็ไม่ค่อยจะสนใจรถยนต์เท่าที่ควรนัก สนใจแต่มอไซด์
เลยไม่ค่อยได้ไปดูที่อู่เท่าไหร่ ไปๆๆๆมาๆๆๆอู่มันย้ายหนีไปสามรอบแต่มันก็เอารถเราไปด ้วยนะ
พอผมเรียนจบปวส.ผมก็ไปดูอีกรอบ ทุกอย่างมันเหมือนเดิมเลยครับ
จากรถที่ใกล้เสร็จดูจากตอนนี้ไม่เสร็จแน่ๆๆๆ
สุดท้ายผมอดทนไม่ไหว
รบกวนลูกพี่กู้ภัยด้วยกัน
รถสองคัน
คนอีกนิหน่อย
ไปช่วยกันลากรถกลับ
อยู่แถวพัทยากลาง
ลากซากรถกลับมา นาจอมเทียน
วันที่ไปเจ้าของอู่ไม่อยู่ซะงั้นเหมือนรู้ตัว
ผมก็ไม่ได้ไปหาเรื่องนะ ผมเป็นคนรักสงบ แต่ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบมากมายขนาดนี้ เหมางานสีปะผุทั้งคัน 4 หมื่น เบิกเงินไปหมด แต่ไม่ยอมเก็บงานให้จบ
ตอนผมไปเอา ก็กะว่าน่าจะเอา ถังลม กาพ่นสี และอุปกรณ์ทำมาหากินของพวกมันจริงๆๆๆ แต่นึกไปนึกมา
ผมอโหสิให้ครับ
ให้เรื่องที่เค้าทำกับรถครอบครัวผมจบลงแต่เพียงเท่าน ี้
พอผมจบป.ตรี
และจนได้อ่านกระทู้ของคุณ
ผมเกิดแรงบันดาลใจมากๆๆเลย
ที่จะทำให้รถที่เรามีอยู่ ดีได้ด้วยมือเรา
ด้วยความเคารพเลยครับ
JZ_P_MAYIM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to JZ_P_MAYIM For This Useful Post:
tom.4wd (24-07-2013)