ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-04-2010, 08:03   #1
thuminter
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 2J
คะแนน: 0 thuminter is on a distinguished road
อยากไ้ด้เบอร์พี่เค คลอง 3 ครับ

พอดีอยากให้พี่เขาช่วยจูนแก๊สให้หน่อยหนะครับ แต่เบื้องต้นอยากจะโทรไปคุยรายละเอียด และสอบถามข้อมูลคร่าวๆ ก่อน เพราะตอนนี้ผมกำลังประสบปัญหาจากการใช้แก๊ส

1. รอบแรกเอาไปจูนมา วิ่งดีสุดๆ แต่กินแก๊สสุดๆ ตามไปด้วย ตกกิโลละ 3 บาท

2. รอบสองเอาไปจูนมา วิ่งดีอยู่นะ กินแก๊สน้อยลง ตกกิโลละ 2.06 บาท

3. รอบสามเอาไปจูนมา ช่วงต้นออกตัวดี แต่ปลายเอื่อยเลขไมล์วิ่งขึ้นช้าพอสมควร แถมช่วงคิกดาวน์มีสะอึก เหมือนจ่ายแก๊สไม่ทัน ... ยังไม่รู้ว่ากินเท่าไหร่ เพราะเพิ่งเติมไปยังไม่หมดถัง
thuminter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม