ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-03-2010, 01:31   #3
A31GTE
Junior Member

Car Brand: a31
Engine Type: gte
คะแนน: 0 A31GTE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gua TRAD อ่านกระทู้
รถผมเป็นD4D 1j gte เดิมๆ ติดแก็สหัวฉีดนะครับ เรื่องมันมีอยู่ว่ามันจะมีอาการเหยีบเร่งแล้วตื้อๆแล ้วก็ตัดเป็นน้ำมันเองแล้วก็มีเสียงปี๊ดๆแล้วผมก็กดสว ิทให้เป็นน้ำมันวิ่งได้ซักพักผมก็กดสวิทให้เป็นแก็สว ิ่งซักพักเป็นอีกก็กดสลับกันไปมาเรื่อยๆมันจะเริ่มหา ยตอนวิ่งได้ซักประมาณ 70-80 กิโลขึ้นไป อาการนี้เป็นเฉพาะที่ได้เติมแก็สตอนเช้าๆเท่านั้นเติ มตอนอื่นสาย เที่ยง เย็น ดึกไม่มีอาการเติมแก็สเช้า 10 ครั้งจะเป็นซัก7-8ครั้ง มันจะเป็นอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สินผมมั๊ยครับ แล้วจะทำไงต่อดีครับ
น่าจะเกิดจากระบบส่งแก๊สครับ อาจจะมีปัญหาครับ ถ้าเป็นระบบหัวฉีด คงต้องเปิดคอมฯ ดูครับ เพราะผมมีปัญหาร้านก็ใช้วิธีการเปิดคอมครับ แล้วดูว่ามันมีปัญหาตรงไหนแล้วก็แก้ตรงนั้นครับ
A31GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to A31GTE For This Useful Post:
gua TRAD (06-03-2010)